![](https://www.culture.cmru.ac.th/web/storage/2024/04/434648342_960845046042418_5995551131855134554_n-1-1024x769.jpg)
จัดการอบรมหลักสูตร “การทำตุงไจยล้านนา”
เมื่อวันที่ 4 เมษายน 2567 สำนักศิลปะและวัฒนธรรม มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงใหม่ จัดการอบรมหลักสูตร “การทำตุงไจยล้านนา” วิทยากรโดยพ่อครูพลเทพ บุญหมื่น (เพชรราชภัฏ-เพชรล้านนา) ให้กับนักศึกษามหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงใหม่ เพื่อร่วมสืบสานประเพณีไทยเนื่องในวันสงกรานต์ ณ แหล่งเรียนรู้ชุมชนเวียงกุมกามศิริศิลป์