ร่วมงานยอสวยไหว้สาพระญามังราย
![](https://www.culture.cmru.ac.th/web/storage/2024/04/437986687_966353632158226_4683289799801563843_n-1024x768.jpg)
เมื่อวันที่ 12 เมษายน 2567 สำนักศิลปะและวัฒนธรรม คณะผู้บริหาร บุคลากร และนักศึกษาชมรมรักษ์ภาษา ศิลปะและวัฒนธรรม เข้าร่วมแสดงปี่พาทย์ล้านนา ประกอบพิธีสักการะพระญามังราย ในงาน ยอสวยไหว้สาพระญามังราย ณ อนุสาวรีย์สามกษัตริย์ พร้อมกันนี้ผู้บริหารยังได้ร่วมเดินในขบวนแห่เครื่องสักการะอีกด้วย
ร่วมงาน “728 ปี๋เมืองเชียงใหม่ ม่วนใจ๋ปี๋ใหม่เมือง”
![](https://www.culture.cmru.ac.th/web/storage/2024/04/435080421_966346598825596_5611002769698946059_n-1024x768.jpg)
เมื่อวันที่ 12 เมษายน 2567 สำนักศิลปะและวัฒนธรรม เข้าร่วมงาน “728 ปี๋เมืองเชียงใหม่ ม่วนใจ๋ปี๋ใหม่เมือง” ณ ข่วงวัฒนธรรมหอคำพระญามังราย อำเภอเมือง จังหวัดเชียงใหม่ โดย คณะกรรมการกลุ่มสืบสานศิลปวัฒนธรรมหอคำพระญามังราย และองค์กรเครือข่าย