เมื่อวันที่ ๒ – ๓ กันยายน ๒๕๖๖ สำนักศิลปะและวัฒนธรรม มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงใหม่ จัดการอบรมหลักสูตร “การฟ้อนเมือง ฟ้อนเล็บพระราชชายา” วิทยากรการอบรมอาจารย์ฉัตร์นิพัฒน์ จิโนสา ผู้เชี่ยวชาญด้านนาฏศิลป์ล้านนา
การจัดอบรมดังกล่าวได้รับความสนใจจากนักศึกษามหาวิทยาลัย นักศึกษาแลกเปลี่ยนจาก Islamic University of Indonesia, University of Lampung, University of Bengkulu ประเทศอินโดนีเซีย และประชาชนทั่วไป
![](https://www.culture.cmru.ac.th/web/storage/2023/09/373601398_815029570623967_4552967011437788969_n-1024x768.jpg)
![](https://www.culture.cmru.ac.th/web/storage/2023/09/373680128_815029490623975_7665198559429091441_n-1024x768.jpg)
![](https://www.culture.cmru.ac.th/web/storage/2023/09/373560124_815029540623970_6865912131103079357_n-1024x768.jpg)
![](https://www.culture.cmru.ac.th/web/storage/2023/09/372019256_815029370623987_4603832749534816775_n.jpg)