เมื่อวันอังคารที่ 27 กุมภาพันธ์ 2567 สำนักศิลปะและวัฒนธรรม มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงใหม่ จัดโครงการอบรมเชิงปฏิบัติการส่งเสริมคุณธรรม จริยธรรม ยกระดับคุณภาพชีวิต ประจำเดือนกุมภาพันธ์ 2567 ณ องค์พระมหาธาตุเจดีย์ มหาวิทยาลัยราชภัฎเชียงใหม่ ศูนย์แม่ริม โดยมี รองศาสตราจารย์ ดร.ชาตรี มณีโกศล รักษาราชการแทนอธิการบดีมหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงใหม่ ผู้บริหาร คณาจารย์ บุคลากร และนักศึกษา เข้าร่วมพิธีและร่วมรับฟังการบรรยายพิเศษ เรื่อง “คติธรรม คุณธรรม นำชีวิต สู่ความสำเร็จ” โดยท่านพระครูปลัดธีร์นวัช ญาณสิทฺธิวาที เจ้าอาวาสวัดยางกวง อำเภอเมือง จังหวัดเชียงใหม่
![](https://www.culture.cmru.ac.th/web/storage/2024/03/428706018_935183015275288_7683865863521374070_n-1024x683.jpg)
![](https://www.culture.cmru.ac.th/web/storage/2024/03/430103350_935183145275275_1968137672030178596_n-1024x683.jpg)
![](https://www.culture.cmru.ac.th/web/storage/2024/03/409071816_935183135275276_283368107095163624_n-1024x683.jpg)
![](https://www.culture.cmru.ac.th/web/storage/2024/03/428700566_935183201941936_5818203333086208707_n-1024x683.jpg)
![](https://www.culture.cmru.ac.th/web/storage/2024/03/429934481_935183225275267_9083244680919303724_n-1024x683.jpg)
![](https://www.culture.cmru.ac.th/web/storage/2024/03/428625745_935183295275260_5012187235352402151_n-1024x683.jpg)
![](https://www.culture.cmru.ac.th/web/storage/2024/03/428633086_935183325275257_2406555709441794697_n-1024x683.jpg)