วันที่ 13 มีนาคม 2567 ผู้บริหารและบุคลากรสำนักศิลปะและวัฒนธรรม มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงใหม่ เข้าร่วมประชุมเตรียมความพร้อมการจัด “โครงการพระธรรมเทศนา 4 ภาคทั่วไทย” ในหนเหนือ ครั้งที่ 6/2567 ณ ห้องประชุมวัดพระธาตุดอยสะเก็ด อำเภอดอยสะเก็ด จังหวัดเชียงใหม่ โดยมี พระพรหมเสนาบดี เจ้าคณะภาค 7 เป็นประธานฝ่ายสงฆ์ และนายทศพล เผื่อนอุดม รองผู้ว่าราชการจังหวัดเชียงใหม่ เป็นประธานฝ่ายฆราวาส
![](https://www.culture.cmru.ac.th/web/storage/2024/03/432743033_945153824278207_8167089995156551740_n.jpg)
![](https://www.culture.cmru.ac.th/web/storage/2024/03/432759550_945154174278172_4594281084364303580_n-1024x768.jpg)
![](https://www.culture.cmru.ac.th/web/storage/2024/03/431796002_945153924278197_4012385501330293506_n-1024x768.jpg)