วันที่ 13 มีนาคม 2567 คณะผู้บริหารและบุคลากรสำนักศิลปะและวัฒนธรรม มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงใหม่ ให้การต้อนรับคณะภาคีเครือข่ายครูผู้สร้างเยาวชนพลเมือง ที่ร่วมกิจกรรมการส่งเสริมการจัดการเรียนรู้ศิลปวัฒนธรรมเพื่อความเป็นพลเมืองโดยใช้ท้องถิ่นเป็นฐาน โดยเข้าเยี่ยมชมพิพิธภัณฑ์ศิลปะและวัฒนธรรม และแลกเปลี่ยนเรียนรู้ด้านศิลปวัฒนธรรม ณ อาคารเทพรัตนราชสุดา มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงใหม่
![](https://www.culture.cmru.ac.th/web/storage/2024/03/432699876_945083917618531_4417205008325905738_n-1024x683.jpg)
![](https://www.culture.cmru.ac.th/web/storage/2024/03/432725349_945083814285208_4260213508417129129_n-1024x683.jpg)
![](https://www.culture.cmru.ac.th/web/storage/2024/03/432749685_945083637618559_3763590953102110685_n-1024x683.jpg)
![](https://www.culture.cmru.ac.th/web/storage/2024/03/432739806_945083570951899_1326153618595465772_n-1024x683.jpg)
![](https://www.culture.cmru.ac.th/web/storage/2024/03/432739640_945083690951887_8249687044009504941_n-1024x683.jpg)
![](https://www.culture.cmru.ac.th/web/storage/2024/03/432744077_945083454285244_7002902835920006793_n-1024x683.jpg)