เมื่อวันที่ 11 – 13 มีนาคม 2567 สำนักศิลปะและวัฒนธรรม มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงใหม่ ร่วมกับ ภาคีเครือข่ายครูผู้สร้างเยาวชนพลเมือง จัดการประชุมเชิงวิชาการและการนำเสนอผลการดำเนินกิจกรรมการส่งเสริมการจัดการเรียนรู้ศิลปวัฒนธรรมเพื่อความเป็นพลเมืองโดยใช้ท้องถิ่นเป็นฐาน ระหว่างวันที่ 11 – 13 มีนาคม 2567 ณ มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงใหม่
กำหนดจัดพิธีเปิด ในวันที่ 12 มีนาคม 2567 โดยรองศาสตราจารย์ ดร.ชาตรี มณีโกศล รักษาราชการแทนอธิการบดีมหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงใหม่ และปาฐกถา เรื่อง “มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงใหม่กับการส่งเสริมการจัดการเรียนรู้เพื่อท้องถิ่น” พร้อมมอบรางวัลโรงเรียนต้นแบบเยาวชนพลเมือง ปีการศึกษา 2566 และเยี่ยมชมนิทรรศการตลอดจนการนำเสนอผลงานของนักเรียนจากโรงเรียนในเขตภาคเหนือตอนบน
![](https://www.culture.cmru.ac.th/web/storage/2024/03/432771285_945004074293182_7783410728962547391_n-1024x683.jpg)
![](https://www.culture.cmru.ac.th/web/storage/2024/03/432753550_945004324293157_6196736222670618048_n-1024x683.jpg)
![](https://www.culture.cmru.ac.th/web/storage/2024/03/432739553_945004247626498_5524235522633733739_n-1024x683.jpg)
![](https://www.culture.cmru.ac.th/web/storage/2024/03/431766439_945003897626533_4229781594369941433_n-1024x683.jpg)
![](https://www.culture.cmru.ac.th/web/storage/2024/03/432780405_945003674293222_4023019787177259802_n-1024x683.jpg)
![](https://www.culture.cmru.ac.th/web/storage/2024/03/432705861_945003624293227_602033111386802851_n.jpg)