เมื่อวันที่ 26-27 เมษายน 2567 หน่วยอนุรักษ์สิ่งแวดล้อมธรรมชาติและศิลปกรรมท้องถิ่นจังหวัดเชียงใหม่ โดยนางสาวดารารัตน์ ศิริลาภา หัวหน้าสำนักงานผู้อำนวยการ และนางสาวปนัดดา โตคำนุช เจ้าหน้าที่หน่วยอนุรักษ์ฯ เข้าร่วมประชุมประจำปีภาคีอนุรักษ์สิ่งแวดล้อมธรรมชาติและศิลปกรรมกลุ่มจังหวัด ประจำปี พ.ศ. 2567 ระหว่างวันที่ 26-27 เมษายน 2567 ณ จังหวัดนครศรีธรรมราช โดยมี นายเทิดไทย ขวัญทอง ผู้อำนวยการสำนักงานทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อมจังหวัดนครศรีธรรมราช เป็นประธานและกล่าวเปิดการประชุมและการบรรยายพิเศษ เรื่อง การอนุรักษ์เชิงบูรณาการเพื่อการอนุรักษ์สิ่งแวดล้อมธรรมชาติและศิลปกรรมสู่การพัฒนาอย่างยั่งยืน โดยอาจารย์สด แดงเอียด ผู้ทรงคุณวุฒิในคณะอนุกรรมการอนุรักษ์ฯ และเรื่อง เส้นทางทำข้อมูลนำเสนอพระธาตุนครศรีธรรมราชสู่มรดกโลก โดยผศ.ฉัตรชัย ศุกระกาญจน์ ประธานสภาวัฒนธรรมจังหวัดนครศรีธรรมราช
![](https://www.culture.cmru.ac.th/web/storage/2024/05/440465637_980106364116286_7040214430256151529_n-1.jpg)
![](https://www.culture.cmru.ac.th/web/storage/2024/05/438263409_980106654116257_8689652378502518004_n-1024x768.jpg)
![](https://www.culture.cmru.ac.th/web/storage/2024/05/438304620_980106640782925_3623188631787160508_n-1024x768.jpg)
![](https://www.culture.cmru.ac.th/web/storage/2024/05/438263391_980106444116278_8123711988051558658_n-1024x683.jpg)