เมื่อวันที่ 24 เมษายน 2567 สำนักศิลปะและวัฒนธรรม มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงใหม่ จัดอบรมเชิงปฏิบัติการส่งเสริมคุณธรรม จริยธรรม ยกระดับคุณภาพชีวิต ประจำเดือนเมษายน 2567 ณ องค์พระมหาเจดีย์ มหาวิทยาลัยราชภัฎเชียงใหม่ ศูนย์แม่ริม โดยมีรองศาสตราจารย์ ดร.ชาตรี มณีโกศล รักษาราชการแทนอธิการบดีมหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงใหม่ เป็นประธานในพิธี พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร คณาจารย์ และบุคลากรมหาวิทยาลัยเข้าร่วมพิธีและร่วมรับฟังการบรรยายจากพระวิทยากรท่านพระครูสังฆภารวิมล เจ้าอาวาสวัดบ้านมอญ
![](https://www.culture.cmru.ac.th/web/storage/2024/04/240467-ฟังธรรมเมษายน2567_019-1024x682.jpg)
![](https://www.culture.cmru.ac.th/web/storage/2024/04/438230744_975649147895341_8443819446462699485_n-1024x683.jpg)
![](https://www.culture.cmru.ac.th/web/storage/2024/04/240467-ฟังธรรมเมษายน2567_127-1024x682.jpg)
![](https://www.culture.cmru.ac.th/web/storage/2024/04/440343174_847932974039010_788116147981652925_n-1024x683.jpg)
![](https://www.culture.cmru.ac.th/web/storage/2024/04/240467-ฟังธรรมเมษายน2567_073-1024x682.jpg)