![](https://www.culture.cmru.ac.th/web60/wp-content/uploads/2018/10/43788345_1156917417797326_2617679083969970176_n.jpg)
เมื่อวันที่ ๕ ตุลาคม ๒๕๖๑ ผศ.สุชานาฏ สิตานุรักษ์ ผู้อำนวยการสำนักศิลปะและวัฒนธรรม ดร.ธรรศ ศรีรัตนบัลล์ รองผู้อำนวยการฯ เป็นตัวแทนในนามมหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงใหม่ เข้ามุทิตาจิต หลวงพ่อท่าน พระครูประภัศร์ธรรมรังสี(ครูบาจันต๊ะรังษี) เจ้าอาวาสวัดกู่เต้า เนื่องในโอกาสอายุวัฒนมงคล ครบ ๖๘ ปี ณ วัดกู่เต้า ต.ศรีภูมิ อ.เมือง จ.เชียงใหม่ ซึ่งท่านเป็นคณะกรรมการ(ฝ่ายสงฆ์) โครงการก่อสร้างองค์พระมหาเจดีย์ และเป็นผู้มีคุณูปการต่อทางมหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงใหม่เป็นอย่างยิ่ง
![](https://www.culture.cmru.ac.th/web60/wp-content/uploads/2018/10/43565373_1156917457797322_4289032656219275264_n.jpg)